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Mafanikio kwa UJUMLA

Katika kipindi cha miaka 4 iliyopita
tumefanikiwa kuboresha huduma bora kwa
wagonjwa katika maeneo yafuatayo; kupunguza
muda wa kusubiri huduma kutoka masaa 7 hadi
masaa 4 tangu kuhudumiwa mpaka kuondoka,
kupunguza malalamiko ya wateja kutoka asilimia 32
hadi asilimia 2.

Tumefanikiwa kuongeza wagonjwa wa nje (OPD)
kutoka wagonjwa 700 hadi wagonjwa 1200 kwa siku,
Wagonjwa wa kulazwa pia wameongezeka kutoka 120
hadi 294 kwa siku.

Tumefanikiwa kuimarisha huduma za kliniki
maalumu ya viongozi. Kwasasa wagonjwa wanaofika
hiyo kwa siku ni wagonjwa 40 ukilinganisha na
wagonjwa 18 ambao walikuwa wakihudumiwa kipindi
cha nyuma.

Huduma za VIP na Private zimeboreshwa na
vyumba vimeongezeka kutoka 30 hadi kufikia 42.

Wagonjwa wanaolazwa VIP/PRIVATE kwa siku
wameongezeka kutoka 15 hadi 38 kwa siku.

Huduma kwa mteja zimeimarishwa kwa kuweka
mifumo mbalimbali kama vile Call center, Niulize
mimi, dawati la malalamiko, jukwaa la mitandao ya
kijamii, ujumbe wa jumla kwa wateja (bulk message),
makundi sogozi kuhusiana na matibabu pamoja na
mafunzo ya huduma kwa mteja

Pia kitengo cha huduma kwa mteja kinapata wateja

wengi wanaokuja kujifunza namna ya kutoa huduma
kwa wateja na kuwajengea uwezo watumishi toka
maeneo mbalimbali nchini, ukilinganisha na miaka 4
nyuma ambapo kitengo hicho hakikuwa na uwezo wa
kutoa mafunzo hayo.
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Utangulizi

Hospitali ya Benjamin Mkapa (BMH) ni
hospitali ya Rufaa ya Kanda ya Kati iliyozindu-
liwa na Rais wa Awamu ya Nne na Mheshimiwa
Jakaya Kikwete tarehe 13 Oktoba, 2015. BMH
ilianzishwa kwa ajili ya kuhudumia wananchi
milioni 14 kutoka Kanda ya Kati na mikoa 7 ya
jirani. Kwa siku inahudumia wananchi 1000
mpaka 1200. Mwaka 2025 inafikisha muongo
mmoja wa huduma.

Ikiwa na vitanda 400 mbavyo uwezo wake
unatarajia kuongezeka mpaka vitanda 600
mwisho wa mwaka 2025, BMH inatoa huduma
16 za ubingwa wa juu ambazo ni matibabu ya
mfumo wa chakula (gastroenterology), upasuaji
wa matundu madogo (laparoscopic and endo-
scopic surgery) upasuaji wa ubongo na mfumo
wa fahamu (neurosurgery), upasuaji wa uti wa
mgongo (spinal surgery). Matibabu ya magon-
jwaya figo (nephrology), ikiwemo kuchuja damu
(hemodialysis), upandikizaji figo, Matibabu ya
amagonjwabya damu ikiwemo upandikizaji ulo-
to. Matibabu mengine ni pamoja upasuaji wa
kubadilisha nyonga na magoti (hip and knee
replacement), matibabu ya magonjwa ya moyo,
uchunguzi na matibabu ya mishipa ya moyo
kwa kutumia vifaa vya kisasa kwenye maabara
maalumu ya moyo (catheterization lab) upasua-
ji wa moyo kwa kufungua kifua (cardiothoracic
surgery), upasuaji wa mishipa ya damu (cardio-
vascular surgery), uchunguzi na matibabu ya
kiradiolojia (intervention radiology), uvunjaji wa
mawe kwenye mfumo wa mkojo kwa kutumia
mawimbi (external shock wave and laser litho-
tripsy) upandikizaji uume (penile implantation).

Mafanikio 15 makubwa katika

miaka 10 ya huduma

1. Huduma bora na zenye kutumia
teknolojia ya kisasa

2. Huduma za ubingwa wa juu kama
upandikizaji figo (wagonjwa 50 kwa
gharama ya Tsh B 1.65 nchini ambapo
ingetolewa rufaa nje ya nchi Serikali
ingetumia Tsh b 3.25 hivyo kuokoa Tsh
b 1. 6. Upandikizaji uloto kwa wagon-
jwa 20 (kwa gharama ya Tsh 1.32 ikil-
inganishwa na Tsh B1.8 na kuokoa Tsh
m 450) upasuaji wa ubongo na mifupa,
upasuaji koo, pua, masikio, macho na
kusafisha figo.

3. Kuanzisha huduma ya upasuaji
wa kisasa wa matundu kwa wagonjwa
wenye mawe kwenye figo na njia ya
mkojo(Laparoscopic and Endoscopic
surgery).

4. Upanuzi wa miundombinu ya
huduma kwa kutekeleza mradi wa
ujenziwa jengo la tiba za saratani ikiwe-
mo mionzi (nuclear medicine na kansa
wenye thamani ya Tsh B 30.9

5. Kusimika na kuendesha mtambo
wa kuzalisha hewa ya Oxygen wenye
uwezo wa kuzalisha mitungi 400 kwa
siku((Oxygen plant).

6. Kuongeza idadi ya watumishi ku-
toka 22 hospitali ilipoanzishwa mpaka
kufikia 967 (kwa mwaka 2024) na ku-
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waendeleza kwa kuwapa mafunzo.

7. Kununua vifaa vya kisasa vya
uchunguzi kama CT Scan, MRI na vya
maabara ya kawaida na maabara ya
moyo (cath lab).

8. Kuanzisha chuo cha mafunzo ya
Diploma za afya na kituo cha mafun-
zo ya huduma ya dharura (emergency
medicine and critical care skills lab)

9. Kuanzisha huduma za ubingwa
wa juu za dharura na wagonjwa ma-
hututi wa kawaida.

10. Kutoa huduma za kibingwa
mkoba na tembezi katika mikoa na
maeneo ya pembezoni

11. Kufanya tafiti za tiba kwa
kushirikiana na taasisi zingine.

12. Kupanua mashirikiano na
wadau, ndani na nje ya nchi

13. Kuimarisha mawasiliano ya
umma na utoaji wa elimu ya kinga na
magonjwa kwa wananchi.

14. Kuimarisha uwezo wa taasisi
kifedha kuweza kununua dawa (upa-
tikanaji dawa sasa 90-95% toka 30%
mwaka 2016) vitendanishi na vifaa tiba

15. Kupunguza rufaa kwa wagon-
jwa kwenda kutibiwa nje ya Hospitali
kwa 85%
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Kalamu ya Mkurugenzi Mtendaji

Ndugu msomaji,

Karibu kwenye jarida maalumu
la mafanikio ya Hospitali ya
Benjamin Mkapa, toleo maalumu
ambalo linaangazia mafanikio
tuliyopata Hospitali ya Benjamin
Mkapa (BMH) katika miaka minne
(4) ya Mheshimiwa Samia Suluhu
Hassan, Rais wa Jamhuri ya
Muungano.

Kwa kipindi cha miaka miaka
4, huduma za ubingwa wa juu
tunazotoa hapa Hospitalini
zimeongezeka kutoka 7 mpaka
kufikia 16. Haya ni mafanikio
makubwa katika sekta yetu ya Afya
kwani hii imeendelea kupunguza
rufaa za nje ya nchi.

Mwezi Machi mwaka huu,
tumekuwa Hospitali ya kwanza
ya Serikali kufanya upasuaji kwa
kutumia teknolojia ya mawimbi
ya sauti kitaalamu High Intensity
Focused Ultrasound (HIFU)
tulipomtolea mgonjwa uvimbe wa
ubongo.

Kwa miaka minne (4) iliyopita,

jumla ya wagonjwa 1,061
wamepatiwa huduma za upasuaji
wa ubongo na mishipa ya fahamu na
ubadilishaji nyonga na magoti. Kati
yao 771 wamefanyiwa upasuaji wa
ubongo wa ubongo na 290 upasuaji
wa uti wa mgongo.

Mpaka sasa, tumefikisha watoto
ishirini (20) kuwatibu ugonjwa wa
sikoseli toka tulipozindua huduma
hii Mei, 2023, matibabu haya
tunayotoa kwa kufanya upandikizaji
uloto. Watoto wote hawa ishirini
wamenufaika kugharamiwa
matibabu na Mheshimiwa Samia
Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania.

Hospitali ya Benjamin Mkapa
(BMH) kwa kushirikiana na Chuo
Kikuu cha Dodoma (UDOM) kupitia
huduma za tiba za kibingwa na
ubingwa wa juu, tunajukumu la
kuwahudumia Wananchi milioni 10
katika mikoa saba ya kanda ya kati na
mikoa jirani.

e T

Prof Abel N. Makubi
Mkurugenzi Mtendaji

Toleo Maalumu Miaka Minne
ya Rais Dkt. Samia Kazini

e #Kazi lendelee.



Idara ya Magonjwa ya FIGO

(Nephrology and Kidney Transplant)

Utangulizi

Idara ya tiba za magonjwa ya figo ya
Hospitali ya Benjamin Mkapa inatoa huduma
za uchunguzi na matibabu kwa watu wenye
magonjwa ya figo. Huduma hizi hutolewa
katika kliniki maalum ya magonjwa wa
figo, huduma ya kuchuja damu, huduma
ya wagonjwa waliolazwa na huduma ya
upandikizaji figo. Idara hii ilianzishwa mwaka
2018

Huduma mbali mbali zilizotolewa kati
ya mwaka 2021 na Januari 2025 ni kama
zinavyoonekana kwenye jedwali hapo chini.

2. Huduma ya uchujaji wad amu
(hemodialysis)
3. Huduma kwa wagonjwa wanaohitaji
kulazwa
4. Huduma ya upandikizaji figo
Kliniki ya figo inahudumia wastani
wa wagonjwa 25-35 kwa siku, Kitengo «
cha kuchuja damu (hemodialysis)
kinahudumia wastani wa wagonjwa 35-45
kwa siku, Idara inapokea wagonjwa wapya
wanaohitaji kulazwa 1-2 kwa siku, Idara
ya figo imefanikiwa kuanza na kuendelea
kutoa matibabu ya upandikizaji figo
ambayo inahitajika kwa Watanzania wengi
walilazimika Kwenda nje ya nchi. Mpaka
2025 jumla ya wagonjwa 50 wamefanyiwa
upandikizaji figo.

Huduma zinazotolewa katika idara ya
figo ni kama ifuatavyo:
1. Kliniki ya wagonjwa wa figo

it | M | s | ot s
Mwaka ya kglg‘i)ki ya damu upal;i(;i(l)(izaji Magonwa ya Figo
(hemodialysis
2021-2022 1,202 14,436 9
2022-2023 1,893 15,353 6
2023-2024 2,379 9,741 5
2024-2025 2,293 5,687 9
Jumla 7,766 45,217 29

Toleo Maalumu Miaka Minne
ya Rais Dkt. Samia Kazini

G #Kazi lendelee.




Idara ya Magonjwa ya FIGO

(Nephrology and Kidney Transplant)

Uwekezaji wa Serikali na Wadau katika idara. ambao unafanyika kwa ushirikiano na Shirika

1. ldara inatekeleza mradi wa Ujenzi wa vyumba la Tokushukai medical group la nchini Japan
jumuishi vya kutolea huduma za upandikizaji na Chuo Kikuu cha Dodoma. Hatua iliyofikia
figo ambao umefikia asilimia 80. kwa sasa ni upembuzi yakinifu na usanifu wa

2. Kusomesha wataalam wa kada mbali mbali majengo. Kituo hiki kikikamilika kitaongeza
wakiwemo madaktari bingwa na madaktari sehemu kwa ajili ya mafunzo, utafiti na kutanua
bingwa bobezi kwa ushirikiano wa serikali na eneo la kutolea huduma za upandikizaji kwa
wadau wa maendeleo watu wa Afrika Mashariki na Kati.

3. Ufadhili wa serikali wa wagonjwa 10 wenye Idara ina watumishi wafuatao: Dkt. Sabina
uwezo mdogo wa kugharamia matibabu Matulo Mmbali (Msc. Nephrology) Mkuu wa Idara
ya upandikizaji figo kwa kiasi cha tsh. ya Magonjwa ya Figo, Dkt. Kessy Charles Shija (Msc.
350,000,000/- Nephrology), Daktari bingwa (internal medicine

4. Idara iko kwenye mchakato wa Ujenzi wa Physician) 1, Daktari 1, Wauguzi 9, Afisa lishe 2,
kituo cha umahiri cha upandikizaji wa viungo Wahudumu wa afya 3.

<
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Idara ya Magonjwa ya FIGO

(Nephrology and Kidney Transplant)

Patient Survival Rate

Figure 1: Graph:

Show the patient’s survival
rates at 1, 3, and 5 years which
were 98.5%, 90%

and 85.5% respectively.

Patient Survival Rate

Figure 2: Graph

Show the survival rates
at 1, 3, and 5 years which
were 90%, 85% and 83%
respectively.
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Idara ya Mfumo wa MKOJO

(Urology)

Idara ya tUrology ilianzishwa mwaka
2015 wakati hospitali ilipoanzishwa
ikiwa na daktari bingwa mmoja na baada
ya miaka 10 ina madaktari bingwa 7.

Huduma zinazotolewa ni; Kliniki
(matibabu ya nje), Kulaza wagonjwa
na Upasuaji katika Mfumo wote wa
Mkojo (Figo, Mirija ya figo, Kibofu na
njia ya mkojo),Tezi dume, jinsia ya
kiume, mabusha, korodani) pamoja na
upandikizaji wa figo na kuweka vipandikizi
kwenye uume pamoja na Huduma za
saratani ya tezi dume.

Huduma za kibobezi zilizoongezeka
ni pamoja na kuweka vipandikizi katika
uume kwenye wagonjwa 12, Kuanzisha
huduma za kusaga mawe kwenye mfumo
wa mkojo kwa kutumia miale(laser
lithotripsy) tangu mwaka 2021 na mpaka
sasa tumehudumia wagonjwa 147.

Mafunzo na Matibabu: Idara
imefanikiwa kufanya matibabu na
mafunzo mbalimbali ndani ya hospitali na
ndani ya nchi.

Mipango ya siku zijazo: Ni kuanzisha
taasisi yaani Institute of Urology,
itakayokuwa ikitoa tiba jumuishi za
magonjwa ya mfumo wa mkojo kwa aina

zake, kufundisha wataalamu wa tiba za
mfumo wa mkojo na kufanya tafiti na
majaribio ya kisayansi ya tiba za kisasa za
magonjwa ya Mfumo wa Mkojo.

Orodha ya wataalam katika Idara.

Idara inaongozwa na Dkt. Remigius A.
Rugakingira (Superspecialist), Dkt. Okoa
Sukunala, MD, Mmed(Urol), Dkt. Vitus
Kajerero, MD, Mmed(urol), Dkt. Said Mawji
MD, Mmed(Urol), Dkt. Reuben Mkinga,
MD, MMed(Urol), Dkt. Dennis Kanyika,
MD, Mmed(Urol), Dkt. Fredrick Mabena,
MD, Mmed(Urol), Dkt. Elam Yango, MD,
Dkt. Emmanuel A. Tairo, MD, Dr Anatory
Prudence Alibalio, MD. Madaktari hawa
wanafanya kazi kwa kusaidiana na
wauguzi na wataalamu wengine.

Dkt. Remigius A. Rugakingira

Mkuu wa Idara ya Mfumo wa Mkojo

e BB
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Idara ya Mfumo wa MKOJO

(Urology)

Patient-Centered Care and
Increased Demand (2o \

The impact of these e
initiatives is evident in the rising 15,000
number of patients seeking care
at BMH- Urology Department; 10,000
In five years (2018-2023) a
total number of 65,523 [14] 5,000
clients were attended and
cared. The clinic evolved from 0
two days a week to five days in LEE S
a week, the department now 25
operates clinics throughout the
workweek.

Figures 1 and 2 below K
provide details of the number
of patients that were given (
urological services at Benjamin

Mkapa Hospital. 13,449 (22%)

Figure 1:

Age and Sex
distribution for
patients attended
at BMH Urology
Department

e
2

i ® @ m |

Age 25-29 Female
Age 30-34 M
Age 55-59 Male

Age 60-64 Female
Age 60-64 Male

Ape 65 Above Female

Age 65 Above Male

Age 35-39 Femn
Age 35-39 M

Age 0-4 Ferma

Figure 2:

Male and Female
ratio of patients
who attended

at Urology
Department

K Male ®™ Female j
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Idara ya Magonjwa ya MACHO

(Ophthalmology)

Idara ilianzishwa mwaka 2015 pindi
Hospitali ilipoanzishwa na ilikuwa na
Daktari Bingwa mmoja (Specialist) na
wauguzi wawili huku idadi ya wagonjwa
wakiwa watatu kwa siku.

Idara inatoa huduma zifuatazo:

1. Uchunguzi wa kibingwa

2. Huduma za Upasuaji

3. Huduma za Miwani(Optomettria)

4. Huduma za Kliniki mkoba (outreach

services)

5. Mionzi kwenye Macho

Mwenendo Idadi wa idadi ya Wagonjwa
ambao wamekuwa wakihudumiwa katika
idara ya macho imekuwa ikiongezeka siku
hadi siku, kwasasa tunahudumia wastani wa
wagonjwa 850 kwa Mwezi.

Mafanikio ya Idara:

1. Tumeanzisha Karakana ya Miwani.

2. Tumenunua mashine za kisasa kama
mashine ya mionzi,

3. Ultrasound ya macho, Visual Field,
IOCT.

4. Kufanya operation za Kibingwa kama
kutoa mtoto wa jicho kwa tundu
dogo.

5. Ukarabati wa sehemu mbalimbali za
macho.

6. Uwekezaji wa Serikali na Wadau
katika idara.

7. Kuongeza watumishi (BMH)

8. Ukarabati wa vyumba vya upasuaji
(BMH)

9. Mashine na vifaa mbalimbali (BMH na
[FW)

10. Mafunzo kwa watumishi mbalimbli

Mipango ya siku za mbele/siku za usoni

Idara inatarajia Kuongeza huduma za
kibingwa bobezi. Kuwa na kituo cha umahiri
cha tiba za macho, Kuimarisha Ushirikiano
na wadau tofauti ndani nan je ya nchi na
Kuimarisha Mafunzo na Maendeleo ya
Kitaaluma

Watumishi waliopo: Mkuu wa idara, Dr.
Jacinta M. Feksi, Daktari bingwa bobezi:Dr.
Amon Kyando Mwakakonyole (Paediatric
Ophthalmologist), Dr.Frank Albert Sandi
(Glaucoma Specialist) Wataalamu wengine
katika idara ni Madaktari Bingwa macho:
Dkt. Joshua Youze, Dkt.Sophia Gomba
(UDOM), Dkt. Majula Mganga. Madaktari
wa kawaida: Dkt. Salma Bentas, Dkt. Sonia

Luhindi. Optometria: Opt. Godfrey Felix, Opt.

George Mwikola, Opt. Sigfrid Shirima, Opt.
Ally Mohamed na Wauguzi wa macho: 6
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Dkt. Jacinta M. Feksi
Daktari bingwa Bobezi, Mkuu wa
Idara ya Magonjwa ya Macho
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Idara ya Magonjwa ya DAMU

(Hematology and Bone Marrow Transplant)

Utangulizi:

Idara ya tiba za magonjwa ya
damu(hematolojia) ilianzishwa mwaka
2018 ikihudumia wagonjwa wa damu
kutoka mikoa ya Kanda ya Kati (Dodoma,
Singida, Manyara, Iringa na Tabora).

Huduma zinazotolewa na idara ya
Magonjwa ya Damu:

Idara inatoa elimu ya magonjwa
ya damu (Health Education), inafanya
uchunguzi wa awali wa magonjwa ya
damu kama Sikoseli, Hemofilia, na kutoa
matibabu ya kibingwa na Bingwa bobezi
ya matibabu ya magonjwa ya damu
yanayojumuisha

- Upandikizaji Uloto (BMT)

Huduma za damu salama za
kibingwa na ubingwa bobezi
(Kusafisha damu (Red Cell
Exchange), Apheretic plataelets,
Irradiated/Leucofiltered blood
products, Extended blood grouping
and crossbmatching))

Idadi ya wagonjwa waliopatiwa huduma
za kibingwa na ubingwa bobezi: Kati ya
mwaka 2021-2025 wagonjwa wamepatiwa
matibabu mbalimbali kupitia idara ya
magonjwa ya damu Wanaohudumiwa
katika idara - (Outpatiens, Inpatients)

1. Upandikizaji Uloto (Bone Marrow
transplant, BMT) Watoto 20 wenye
ugonjwa wa selimundu wamepatiwa
matibabu haya kwa mafanikio
makubwa na wote wanaendelea
vizuri kati ya mwaka 2023-2025

2. Huduma za juu za Damu Salama
(Automated Red Cell Exchange)
Wagonjwa 30 wenye sikoseli
wamepatiwa huduma ya ushafishaji
damu na hivyo kupunguza ukali wa
ugonjwa wa sikoseli.

3. Upandikizaji Uloto (Bone Marrow
transplant, BMT) Watoto 20 wenye
ugonjwa wa selimundu wamepatiwa
matibabu haya kwa mafanikio
makubwa na wote wanaendelea
vizuri kati ya mwaka 2023-2025.

4. Matibabu ya Hemofilia (factor
replacement therapy) Wagonjwa
33 wa hemofilia wametambulika na
kuanzishiwa matibabu.

Mafanikio mengine

Idara imeanzisha huduma ya
upandikizaji uloto na kuifanya Tanzania
kuwa moja ya nchi sita barani Afrika
zinazotoa huduma hii (watoto 20 wenye
sikoseli wamepandikizwa uloto), Kunzisha
huduma za juu za damu salama (Apheretic

Toleo Maalumu Miaka Minne

ya Rais Dkt. Samia Kazini

U

Dkt. Stella Malangahe
Mkuu wa Idara ya
Hematolojia

Q #Kazi lendelee.




Idara ya Magonjwa ya DAMU

(Hematology and Bone Marrow Transplant)

procedures, irradiation of blood,
leucofiltration), kuanzisha huduma za
matibabu ya himofilia kwa wagonjwa wa
kanda ya kati

Uwekezaji wa Serikali na Wadau
katika idara — Miundombinu, Mashine na
Vifaa Tiba, Rasilimali Watu na Mafunzo

Uboreshaji wa miundombinu

Jumla ya kiasi cha shilingi bilioni
2.7 kilitumika kuanzisha huduma ya
upandikizaji uloto.

Fedha hizi zilitumika katika,
mafunzo kwa watumishi 10 wa kitengo
cha upandikizaji uloto (madaktari,
wauguzi, wataalam wa maabara na
wahandisi), ukarabati wa wodi ya
upandikizaji uloto, ununuzi wa madawa,
vitendanishi na vifaa tiba, na uboreshaji
wa baadhi za huduma za maabara,
famasi na damu salama.

Bilioni 2.7
Kiasi cha fedha
kilichotumika

kuanzisha hudumaya
upandikizaji uloto

Gharama za upandikizaji uloto

Jumla ya shilingi bilioni 1.1
ziliwasilishwa BMH kwa ajili ya
kugharamia upandikizaji uloto kwa
watoto 20 wenye sikoseli, ambapo
serikali imeokoa kiasi cha shilingi milioni
500 ambacho

(X L [ ]
Bilioni 1.1
Kiasi cha fedha
kilichowasilishwa BMH
kwa ajili ya kugharamia
upandikizaji uloto
kwa watoto 20
wenye sikoseli

Toleo Maalumu Miaka Minne
ya Rais Dkt. Samia Kazini

kingetumika endapo wagonjwa hawa
wangepatiwa upandikizaji nje ya nchi.

Mipango ya siku za mbele

Kuanzisha kituo cha umahiri
cha upandikizaji uloto na sayansi
ya magonjwa ya damu cha Afrika
mashariki, Kuongeza wigo wa huduma
ya upandikizaji uloto kwa magonjwa
mengine ya damu kama Aplastic
Anemia na saratani za damu, na kupatia
mafunzo timu ya wataalam watakao
bobea katika huduma mbalimbali za
utoaji huduma za magonjwa ya damu

Watumishi wa Idara: Dkt Stella
Malangahe, Daktari Bingwa magonjwa
ya damu na Wataalamu wengine katika
idara ni Madaktari Bingwa: Dkt. Irene
Mteta, Dkt. Catherine Muhando, Dkt.
Happiness Igogo, Madaktari wa kawaida:
Dkt. David Mashalla, Dkt. William Lyodd
na Dkt Julieth Obeid

@ #Kazi lendelee.




Idara ya Magonjwa ya DAMU

(Hematology and Bone Marrow Transplant)

Toleo Maalumu Miaka Minne H
ya Rais Dkt. Samia Kazini @ #Kaz, ’ en de’ ee.




Idara ya Magonjwa ya DAMU

(Hematology and Bone Marrow Transplant)

ey

Toleo Maalumu Miaka Minne H
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Idara ya Magonjwa ya MOYO

(Cardiology and Cardiothoracic Surgery)

Katika kipindi cha miaka minne BMH
imefanya upasuaji wa moyo kwa kufungua
kifua kwa wagonjwa 60 kati ya hao watoto
38 na watu wazima 22. Kiasi cha fedha
kilichotumika katika upasuaji huu ni millioni
562 na kati ya hizo millioni 100 zilitoka
mfuko maalum wa Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu
Hassan.

Aidha wataalamu wetu wamefanya
uchunguzi wa mishipa ya moyo (Cardiac

Catheterization) kwa wagonjwa 1173,

upandikizaji betri kwa wagonjwa 23, kuweka
vizibua njia ya mishipa ya moyo (Stents) kwa

wagonjwa 200.

Mipango ya baadaye

Kujenga Hospitali ya Moyo ya kuhudumia
watoto na watu wazima wenye matatizo
ya moyo. Kuanzisha mfuko wa kusaidia
matibabu ya moyo kwa watoto wasiokuwa na

uwezo.

Toleo Maalumu Miaka Minne
ya Rais Dkt. Samia Kazini

Dkt. John Meda
Mkuu wa Idara ya Magonjwa
ya Moyo

@ #Kazi lendelee.




Idara ya Magonjwa ya MOYO

(Cardiology and Cardiothoracic Surgery)

Toleo Maalumu Miaka Minne H
ya Rais Dkt. Samia Kazini Q #Kaz, ’ en de’ ee.




Idara ya Magonjwa ya MOYO

(Cardiology and Cardiothoracic Surgery)
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Toleo Maalumu Miaka Minne
ya Rais Dkt. Samia Kazini

@ #Kazi lendelee.




Idara ya Upasuaji wa MIFUPA

(Orthopaedic)

Mafanikio mengine ni pamoja na
Upasuaji wa Ubongo na mishipa ya fahamu
ambapo katika miaka minne, jumla ya
wagonjwa 1061 walifanyiwa upasuaji.

Kati yao, 771 walifanyiwa upasuaji wa
ubongo na 290 walifanyiwa upasuaji wa
uti wa mgongo. Aidha, wagonjwa 440
wamebadilishiwa nyonga na magoti,
wagonjwa hawa wangepata huduma nje ya
nchi ingegharimu kiasi cha shilingi Bilioni
8.8, kwa kupata huduma katika Hospitali
ya Benjamin Mkapa imegharimu shilingi
bilioni 2.3 hivyo serikali imeokoa shilingi
bilioni 6.5

Malengo ya baadaye

1. Kuendelea kuongeza idadi ya
wagonjwa wa upasuaji wa kubadilisha
nyonga, goti na pia upasuaji wa mivunjiko
ya nyonga na Upasuaji wa goti kwa kutumia
matundu madogo kwa asilimia thelathini
(80%) kwa kila aina ya upasuaji.

2. Kuendelea kutangaza upatikanaji wa
huduma hizi katika Hospitali yetu

3. Kufanya kambi maalumu mara moja
kwa mwaka kwa kila aina ya upasuaji kwa
kushirikiana na wadau wa ndani na nje ya
nchi

4. Kuongeza ujuzi wa wataalamu wa
ndani ili kuwajengea uwezo wataalamu hawa
kwa kushiriki mikutano ya kitaaluma na kozi
fupi za ndani na nje ya nchi.

Toleo Maalumu Miaka Minne
ya Rais Dkt. Samia Kazini

Dkt. Mike Chacha
Mkuu wa Idara ya
Upasuaji wa Mifupa

Q #Kazi lendelee.




Idara ya Upasuaji wa MIFUPA

(Orthopaedic)

Toleo Maalumu Miaka Minne H
ya Rais Dkt. Samia Kazini @ #Kaz, ’ en de’ ee.




Idara ya Magonjwa ya SARATANI

(Oncology)

Idara ya saratani ilianzishwa mwaka Mafanikio ya Idara:
2018 ikiwahudumia wagonjwa wa saratani 1. Wagonjwa takribani 13,000
mkoani Dodoma na mikoa ya kanda ya waliogundulika na Saratani
kati. Huduma zinazotolewa na idara wamepatiwa matibabu, Upatikanaji
(tangu llipoanza na sasa): Utoaji wa elimu wa dawa za saratani kwa zaidi ya
ya saratani (Health Education), kufanya asilimia 90 kwaajili ya saratani za aina
uchunguzi wa saratani (Cancer Screening), mbali mbali,
Kutoa matibabu ya saratani kwa kutumia 2. Vifaa vya ugunduzi wa saratani vya
tiba kemotherapia (Chemotherapy) na kisasa kama Mammaography na
Tiba Shufaa (palliative care). Colonoscopy kupatikana kwaajili ya
Mwenendo wa Wagonjwa ambao uchunguzi wa saratani,
wamekuwa wakihudumiwa katika idara - 3. Kuwa na mtambo wa Kisasa wa
(Outpatiens, Inpatients): Kati ya mwaka kuchanganjia dawa (compounding
2021-2025 wagonjwa 13,000 (wanawake machine),
7,183 na wanamue 5,342) walihudumiwa 4. Mradi mkubwa wa ujenzi wa Jengo
kama wagonjwa wa ndani na wa nje. la matibabu ya saratani umefikia

Dkt. Jesse Kashabano

Mkuu wa Idara ya Magonjwa
ya Saratani

Toleo Maalumu Miaka Minne H
ya Rais Dkt. Samia Kazini Q #Kaz, ’ en de’ ee.



Idara ya Magonjwa ya SARATANI

(Oncology)

asilimia 57. Jengo hilo pia litakua
kituo cha umahiri wa utoaji
huduma za saratani na tafiti Africa,
5. Serikaliimeendelea kusomesha
madaktari, wauguzi, wafizikia
katika eneo la saratani ambapo
hadi sasa wataalamu takribani 15
wapo katika mafunzo mbalimbali.
Uwekezaji wa Serikali na wadau katika
idara — miundombinu, mashine na vifaa
tiba, rasilimali watu na mafunzo: Ujenzi
wa jengo jipya la matibabu ya saratani
ambalo litagharimu bilioni 32, mpango
wa ununuzi wa machine za mionzi
(radiotherapy machine) na mashine
za tiba ya nuklia (nuclear medicine),
kuongeza idadi ya watalaamu hadi sasa si
chini ya wataalamu 15 wanaoendelezwa
katika huduma za saratani ikiwa ni hatua
ya kuendelea kuboresha huduma za
saratani.

Mipango ya siku za baadaye:

Kuwa kituo namba moja Tanzania
katika utoaji wa huduma jumuishi za
saratani, Kutoa huduma za Mionzi kwa
kutumia machine mpya na za kisasa
ukilinganisha na sehemu nyingine
zinazotoa mionzi, Kuwa kituo cha umahiri
katika kutoa huduma za saratani na
utafiti, Kutoa matibabu kwa kutumia
nuklia katika hatua zote za ugunduzi hadi

matibabu ( Nuclear medicine ), Kuwa
kituo bora katika utoaji wa tiba Shufwaa
(palliative care) kwa wagonjwa wenye
saratani na maradhi mengine ya muda
mrefu, Kuhudumia wateja wengi zaidi
wa ndani na nje ya nchi na Kufundisha
madaktari bingwa bobezi

wa upasuaji wa saratani kufikia mwaka
2030

Toleo Maalumu Miaka Minne
ya Rais Dkt. Samia Kazini

Watumishi wa Idara: Mkuu
wa |dara JESSE JONATHAN
KASHABANO, Daktari Bingwa magonjwa
ya saratani (Clinical Oncologist) na Mtafiti
wa masuala ya saratani. Wataalamu
wengine katika idara ni Dkt. Ramadhan
Senga, Dkt. Annetha Clement na
Wauguzi: Florah Njiku ( Muuguzi wa
saratani (Msc nursing oncology), Suzana
Peter (NO), Sr. Shukrani.

@ #Kazi lendelee.




Idara ya Magonjwa ya KINYWA na MENO

(Dentistry)

Katika kipindi cha miaka minne lips and palate) na (Crowns and bridges

Idara ya Kinywa na Meno imefanikiwa for teeth replacement. Mipango ya

kuongeza huduma meno bandia kwa baadaye ni kuanzisha Vipandikizi vya

zaidi ya wagonjwa 200, kupanga meno meno (Teeth Implants), Meno bandia
(Orthodontic treatment) zaidi ya ya Ceramic ya kuvaa moja kwa moja -
wagonjwa 240 wamepata huduma hii, (Ceramic crowns) na upasuaji wa

Upasuaji mkubwa (Major operations) meno na ufizi kwa wagonjwa wenye

wananchi 20 wamepata huduma na kwa meno yaliyolegea kwa maradhi ya fizi

asilimia 90 wanaendelea vizuri, Mdomo ili kuimarisha kama awali (Periodontal

sungura (Specialised Operations-cleft Surgeries)

/ ; _ 4
= | ):'- Dkt. Alex Kimambo
=} I Mkuu wa Idara ya
_ . — Kinywa na Meno
—F e e ]
4 " B -
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Toleo Maalumu Miaka Minne H
ya Rais Dkt. Samia Kazini @ #Kaz, ’ en de’ ee.




Idara ya Magonjwa ya KIKE na Afya ya UZAZI

(Obstetrics and Gynaecology)

Katika Idara hii, tumefanikiwa
kufungua chumba cha upasuaji wakina
mama/wajawazito kinachotoa huduma
za dharura.

Tumefanikiwa pia kuanzisha huduma
ya uzazi shirikishi ambao humpa mama
kuchagua mtu mmoja ambaye atakuwepo
na kushuhudia anapo jifungua.

Pia tumefanikiwa kupata vifaa kwa ajili
ya uanzishaji wa huduma ya upandikizaji

WATOTO:

Mafanikio
Tumefanikiwa kufanya yafuatao

mimba na mbegu za kiume na sasa
tunaelekea kumaliza ukarabati wa jengo.
Kupitia ufadhili wa Mhe. Samia Suluhu
Hassan, Rais wa Jamhuri ya muungano
wa Tanzania, madaktari wawili wameenda
kusomea ubingwa bobezi wa upandikizaji
wa mimba na mbegu za kiume.
Lakini pia tumeanzisha huduma
za uchunguzi na upasuaji kwa njia ya
matundu.

5. tumeendelea kuongeza vifaa;
ventilator, CPAP Machine, incubator,

1. tumeendelea kuboresha hududma warmer, monitors, phototherapy machines Dkt. Israel Soko
za mtoto mchanga kwa sasa Hopsital yetu — n.k. Mkurugenzi Msaidizi Idara ya
imeweza kuhudumia watoto wanaozaliwa Magonjwa ya Kike na
na 600-700gm Katika kuzuia magaonjwa Afyaya Uzazi

2. Tumeendelea kufanya uchunguzi na
kutibu watoto wenye saratani mbalimbali
kama vile saratani za damu, tezi, figo,
neroblastoma na saratani za ubungo

3. tumeanzisha clinic za mfumo wa
chakula kwa watoto,upumuaji , mkojo.
mfumo wa fahamu

4. Tunafanya uchunguzi na kutibu
watoto wenye matatizo ya magonjwa ya
moyo.

Tumeanzisha kliniki ya ‘well babay
care’ Inayofanya mambo yafuatayo

- Kufuatilia maendeleo na mwenendo
wa makuzi ya mtoto

- Counseling feeding + breast feeding
support to old and first time parents

- Screening for rare diseases like
hearing loss, rare disease, nutrition
problem.

@ #Kazi lendelee.

Toleo Maalumu Miaka Minne
ya Rais Dkt. Samia Kazini




Idara ya Magonjwa ya NDANI na Mfumo wa CHAKU LA4 9\,

(Internal Medicine and Gastroenterology)

Idara hii ni kiungo muhimu mno
kwenye huduma za afya hapa hospitalini
kwetu ambayo nimejikita katika kutoa
huduma za uchunguzi, utambuzi tiba
na kinga ta magonjwa kadhaa katika
mwili wa mwanadamu. Idara inatoa
huduma jumuishi kwa wagonjwa wenye
maradhi ya aina zote hata maradhi
sugu kwa kutumia njia za tiba za kisasa
zilizothibitishwa kitaalamu.

Idara ilianzishwa mwaka 2015 na
kupanuka na kuanzisha huduma za
ubobezi kweye eneo la tiba za magonjwa
ya mfumo wa chakula (Medical
Gastroenterology) mwaka 2019, Magonjwa
ya Ngozi (Dermatology) Mwaka 2021 na
Endocrinologia (Medical Endocrinology)
Mwaka 2022.

Orodha/idadi ya Huduma zinazotolewa
naidara (llipoanza na sasa)

B Huduma za kibingwa kwenye tiba
za magonjwa (General specialized Internal
Medicine Services)

B Huduma za ubobezi (Super
specialized Medical Services) Kama vile

—Magonjwa ya mfumo wa chakula na
Ini(Gastroenterology and Hepatology)

—Magonjwa ya kisukari na vichocgeo
vya mwili (Endocrinology and Diabetes
Care)

B Huduma nyingine ni:-

- Magonjwa ya kuambukiza yaani
Infectious Diseases (e.g. TB and HIV)

- Huduma za uangalizi wa wagonjwa
mahututi (Intensive Care Unit (ICU) and
HDU services for critically ill patients)

— Uchunguzi na upimaiji (Diagnostic
and Laboratory Services e.g. endoscopy,
spirometry)

— Elimu ya Afya (Health education on
lifestyle diseases, nutrition, and physical
activity)

— Uchunguzi wa magonjwa kabla
ya kuugua (Screening for diabetes,
hypertension, cancer, and other chronic
illnesses)

— Huduma kwa wagonjwa wanaolazwa
(Inpatient hospitalization for patients
requiring close medical supervision)

- Huduma za utafiti wa Magonjwa
(Medical Research and Training)

Mwenendo wa idadi ya Wagonjwa ambao
wamekuwa wakihudumiwa katika idara -
(Outpatients, Inpatients) 2020-2025

B |dadiya Inpatient

B |dadiya Outpatient 130,511

Mafanikio ya Idara

Idara imefanikiwa kuanzisha huduma
mpya

B Gastroenterology patients (10906)

B Dermatology patients (19127)

B Endocrinology — patients (11404)

Toleo Maalumu Miaka Minne
ya Rais Dkt. Samia Kazini

-\ .-
Dkt. Gloria Ngajilo (Doctor
of Medicine (MD), Mmed Internal

medicine na MSc in Clinical
Endocrinology) , Mkuu wa Idara.

@ #Kazi lendelee.




Idara ya Magonjwa ya NDANI na Mfumo wa CHAKULAé P

(Internal Medicine and Gastroenterology)

Uwekezaji wa Serikali na Wadau
katika idara - Miundombinu, Mashine na
Vifaa Tiba, Human Resources na Mafunzo

B Manunuzi ya vifaa vipya idarani
kama spirometer

B Kwa kushirikiana na Idara ya
Neurosurgery tulinunua mashine ya EEG,

B Wataalamu wapo masomoni.

B Mmed internal medicine — madaktari
watano

B Msc Gastroenterology mmoja

Mipango ya baadaye

B Kuanzisha Kitengo cha Kiharusi

B Kuanzisha huduma za bronchoscopy

W Kuanzisha vipimo vya EMG and
nerve conduction study

B Kuanzisha Multidisciplinary diabetic
foot unit

B Kuboresha huduma za endoscopy
kwa kuongeza huduma mpya za
intervention kama ERCP, cryotherapy,
Argon plasma photocoagulation

B Kuboresha huduma za dermatology
kwa kuongeza huduma mpya za cosmetic
dermatology, dermatosurgery, allergology,

B Kusomesha wataalamu kupata
Ubingwa wa Juu mbalimbali kama
vile neurology, infectious disease,
pulmonology, rheumatology na allergology,

Watumishi wa Idara:

Mkuu wa idara ni Dkt. Gloria Ngajilo
(Doctor of Medicine (MD), Mmed
Internal medicine na MSc in Clinical
Endocrinology).

Wataalamu wengine ni Dkt. Shani
Budigoli - Dermatologist (MD, Mmed
Dermatology), Dkt. Mastura Mutungi -
Dermatologist (MD, Mmed Dermatology),
Dkt. Emmanuel Sindato (MD, Mmed
Internal Medicine, Msc Gastroenterology
and Hepatology), Dkt. Lufunyo Lihweuli
(MD, Mmed Endocrinology), Dkt. Happy
Kassim (MD Mmed Internal Medicine),
Dkt. Edwin Ochina (MD Mmed Internal
Medicine), Dkt. Sophia Muhali (MD Mmed
Internal Medicine), Idadi ya Wataalamu
wengine katika idara, Medical officers 4.

@ #Kazi lendelee.

Toleo Maalumu Miaka Minne
ya Rais Dkt. Samia Kazini




Idara ya MAABARA na PATHOLOJIA

(Laboratory and Pathology)

Idara ya maabara inashughulika na uhitaji wa kuongezewa damu salama.
utoaji wa huduma za kibingwa katika Idadi ya Wataalamu katika Idara
takribani vipimo zaidi ya miambili Idara ina Pathologist 3, Specialized
kwenye maeneo yafuatayo: Parasitology, Laboratory Scientist 2, Laboratory Scientist
Microbiology, Serology, Molecular 16, Laboratory Technologist 38, Wauguzi 1,
Biology, Inmunology, Clinical Chemistry, Laboratory Attendant 1, Social worker 1.
Haematology, Blood Transfusion na Huduma zinazotolewa na Idara
Histopathology kwa wagonjwa wa ndani (ilipoanza na sasa)
na nje ya Benjamin Mkapa Hospital Tangu kuanzishwa kwake idara
(BMH). imeendelea kutoa huduma za upimaji

Pia idara ina kitengo cha damu salama wa sampling zilizoombwa wataalamu ili
ambacho shughuli yake kuu ni kukusanya kuwasaidia kutoa matibabu stahiki kwa

damu salama kwa ajili ya wangonjwa wenye wagonjwa wote.

W

Dkt. Henry Stephen Joseph
Mkurugenzi Msaidizi - Maabara

Toleo Maalumu Miaka Minne H
ya Rais Dkt. Samia Kazini Q #Kaz, ’ en de’ ee.



Idara ya MAABARA na PATHOLOJIA

(Laboratory and Pathology)

DITE
0‘?

Vipimi vya Maabara (2021-2024) Mafanikio ya Idara
Section Name 2021 2022 2023 2024 i) Utafiti na Mafunzo
Idara imefanya publication mbili mwezi
BLOOD TRANSFUSION 13752 15488 17852 18341 . . .. .
Machi 2022 zenye title “Antimicrobial
CHEMISTRY 85993 83432 110686 160781 Resistance Patterns of Escherichia coli
HAEMATOLOGY 50094 50082 56683 69865 0157:H7, Salmonella, and Shigella Species
from Stool Samples of Patients with
HISTOLOGY 223 2708 2907 3248 Diarrhea at Benjamin Mkapa Hospital”
IMMUNOLOGY 17077 15417 18448 24828 na tafiti nyingine yenye title “Prevalence,
Antimicrobial Susceptibility Patterns
MICRO BIOLOGY 2271 7824 9% 9200 of Bacterial Isolates and Risk Factors
MICROTB 802 1167 1125 1492 of Access Related Infection among
MOLECULAR BIOLOGY 0 0 4 4 Hemgdlzily5|s Patl‘ent§ at Benjamin Mkapa
Hospital”. Kadhalika, inaendelea na
PARASITOLOGY 51302 55399 58395 63472 kuandaa data za “Antimicrobial Resistance
SEROLOGY 21835 19522 24858 27347 Testing (AMR)” kwenye Kitengo cha
Microbiology na kutuma data hizo maabara
Grand Total 248349 251039 298956 378578 kuu ya taifa kama I||Vy0 azimio la Wizara ya
Afya.
i) Ithibati

Idara ya Maabara kutoa huduma katika
kiwango cha kimataifa na kutunukiwa
cheti cha ithibati. kutoka SADCAS baada ya
kufanyiwa assessment mbalimbali

iii) Kuongeza vipimo

Idara imefanikiwa kuongeza vipimo
mbalimbali katika idara mbalimbali frozen
section, immunohistochemistry, histology,
cytology, haematology, chemistry,
Immunology.

Toleo Maalumu Miaka Minne H
ya Rais Dkt. Samia Kazini @ #Kaz, ’ en de’ ee.




Idara ya FAMASI

(Pharmacy)

Utangulizi

Idara ya Famasi ilianzishwa Mwaka
2015, inatoa huduma za dawa na vifaa tiba
kwa wagonjwa wa nje na waliolazwa.

MAFANIKIO YALIYOPATIKANA KUANZIA
MWAKA 2021-2024
1. Ainaya huduma

Huduma zinazotolewa katika Idara ya
Famasi zimeongezeka kutoka aina moja
ya huduma iliyotolewa mwaka 2021 hadi
kufikia aina tano za huduma. Huduma hizo
ni:

1) Uchanganyaji wa dawa za wagonjwa
ambazo hazipatikani sokoni
(compounding);

2) Utoaji wa dawa na vifaa tiba kwa
wagonjwa wa ndani na nje (in and
outpatients);

3) Utoaji huduma kupitia Duka
la Huduma za Dawa la Jamii
(Community Pharmacy);

4) Uchanganyaji na utoaji wa dawa za
kansa na za upandikizaji uloto; na

5) Utoaji wa taarifa na elimu kwa
wagonjwa kukuza matumizi sahihi

na usalama wa dawa;

2. Maeneo ya kutoa huduma

Maeneo ya kutolea huduma kwa wateja
yameongezeka. Mwaka 2021 kulikuwa na
maeneo mawili tu ya kutolea huduma za
famasi na hadi mwaka 2024 maeneo hayo
yameongezeka na kufikia 13. Maeneo hayo
ni:

1) Main dispensing pharmacy;

2) Emergency Pharmacy;

3) Community Pharmacy;

4) Oncology Pharmacy;

5) Theater | Pharmacy;

6) Theater Il Pharmacy;

7) Medicine Store;

8) Sub-store;

9) Drug Information Centre;

10) Inpatient Pharmacy;

11) Compounding Pharmacy;

12) CTC Pharmacy; na

13) Provision of field practical training
to pharmaceutical students/
Kutoa mafunzo kwa vitendo kwa
wanafunzi wa kada ya Famasi.

Toleo Maalumu Miaka Minne
ya Rais Dkt. Samia Kazini

Pharm. Emiliana Cosmas
Bernado
Mkurugenzi Msaidizi - Famasi

@ #Kazi lendelee.




Idara ya FAMASI

(Pharmacy)

N
Total Annually Filled Prescriptions

Hospital Trend of
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3. Idadiya vyeti vya wagonjwa

vilivyohudumiwa

Vyeti vilivyohudumiwa katika Idara
ya Famasi imeongezeka, kutoka vyeti
131,106 mnamo mwaka 2021 hadi
222,197 mwaka 2024.
4. Upatikanaji wa dawa

Kutoka na kuimarika kwa
mnyororo wa ugavi wa bidhaa za afya
unaosimamiwa na Idara ya Famasi,
upatikanaji wa dawa umekuwa
ukiongezeka mwaka hadi mwaka.
Mwaka 2021 upatikanaji wa bidhaa
za afya ulikuwa asilimia 80 na mwaka
2024 ulifikia asilimia 95.
5. Watumishi wanaotua huduma za

kifamasia

Idadi ya watumishi katika Idara
imeongezeka kutoka 41 Mwaka 2021
hadi kufikia 68 mwaka 2024, ikiwa ni
ongezeko la asilimia 60.29%

Toleo Maalumu Miaka Minne H
ya Rais Dkt. Samia Kazini @ #Kaz, ’ en de’ ee.




Huduma MKOBA na Tiba UTALII

(Outreach Services and Medical Tourism)

Hospitali ya Benjamin Mkapa imekuwa
ikitoa huduma mkoba katika mikoa
ya Kanda ya Kati na Mikoa ya jirani ili
kuwafikia Wananchi 18,000 wenye uhitaji
na pia kuwajengea uwezo watuimishi
katika maeneo hayo. Vilevile imeanzisha
huduma mkoba maalumu kwa kutumia
magari tembezi yenye vyumba vya
upasuaji ambapo huduma hii imeanza
kutolewa Zanzibar, Kondoa na sasa
tunatarajia kwenda Burundi.

Huduma za tiba utalii zimetolewa kwa
wagonjwa wa DRC, Comoro na Oman.

Hospitali imekuwa na mashirikiano ya
wadau wa ndani UDOM, Muhimbili, KCMC,
na Bugando na wadau kutoka nje ya nchi
kwa ajili ya kuwajengea uwezo wataalamu
wetu; Tokushukai Medical Group - Japan
atika kujenga uwezo wa upadikizaji figo

, Help 3 Monza -Italy-kujenga uwezo wa
kupandikiza uloto, Pathology Without
Boarder — Italy, Childrens Heart Charity
Association — Kuwait, Zgt-Overzee
Foundation — Netherland.

Mashirikiano 05
Katika kipindi cha miaka minne '

Monica Kessy
Mkurugenzi wa Mafunzo,
Utafiti na Ubunifu

Toleo Maalumu Miaka Minne H
ya Rais Dkt. Samia Kazini Q #Kaz, ’ en de’ ee.




Mradi wa Huduma MKOBA na Tiba UTALII

(Outreach Services and Medical Tourism)

Nchi Tunazoshirikiana Nazo:
@ Italy, Japan, Kuwait na Netherlands

Toleo Maalumu Miaka Minne H
ya Rais Dkt. Samia Kazini @ #Kaz, ’ en de’ ee.




Idaraya TEHAMA

(IcT)

1. Maboresho ya Huduma kwa Mteja hutumia mfumo huu kuwafikia wateja kwa
kupitia Mifumo Mbalimbali simu, kuwajulia hali, na kuwakumbusha

i. Mfumo wa Kupiga na Kupokea Simu kuhusu miadi ya kurudi kliniki ili kuendelea
(Call Centre) na matibabu.

Hospitali imeanzisha mfumo huu kwa ~
lengo la kurahisisha mawasiliano zaidi ii. Matumizi ya simu za upepo (Radio
kati ya wagonjwa na watoa huduma wetu. calls)

Mfumo huu unawawezesha wagonjwa Hospitali inatumia simu za upepo
kupiga simu na kuuliza maswali mbalimbali katika kuimarisha mawasiliano kati ya
kuhusu huduma zinazotolewa. Aidha, watoa watoa huduma, ili kuboresha ufanisi wa
huduma wa dawati la huduma kwa wateja mawasiliano na kuongeza uwajibikaji kwa

~

W\ LAy
Bw. Gilbert William Chawe

Mkurugenzi wa
TEHAMA na Takwimu

Toleo Maalumu Miaka Minne H
ya Rais Dkt. Samia Kazini @ #Kaz, ’ en de’ ee.




Idaraya TEHAMA

(IcT)

watumishi. Simu hizi zinatumika na
viongozi wote wa hospitali, hivyo taarifa
zitawafikia watumishi kwa haraka na
kusaidia kutatua changamoto kwa
ufanisi zaidi.

iii. Kuanzisha Fomu Maalum ya
Kutoa Maoni kwa Njia ya Mtandao

Hospitali pia imeanzisha fomu
maalum ya mtandao inayowawezesha
wateja kutoa maoni kuhusu huduma
walizopokea. Mgonjwa anapata fursa
ya kutoa maoni kuhusu huduma,
watumishi waliomuhudumia, hali ya
mazingira, na mambo mengine muhimu.

iv. Kuanzisha Mfumo wa Ujumbe
Mfupi (Bulk SMS)

Hospitali imeanzisha mfumo wa
kutuma ujumbe mfupi wa maneno
(SMS) kwa lengo la kuwajulisha
wagonjwa kuhusu majibu ya vipimo,
miadi ya kliniki, na mambo mengine ya
muhimu kuhusu huduma zao. Mfumo
huu unasaidia kutoa taarifa kwa haraka
na kwa urahisi na kufanya huduma kuwa
shirikishi kwa mgonjwa.

2. Kutumia Mfumo wa Kielektroniki
katika Kumuona Mgonjwa
(Integrated Health Management
Information System)

Hospitali inatumia mfumo wa
kielektroniki katika utunzaji wa taarifa
za matibabu ya wagonjwa.

Mfumo huu unarahisisha utoaji wa
huduma kwa wagonjwa na upatikanaji
wa taarifa kwa haraka, hivyo kuboresha
huduma na kupunguza makosa katika
utunzaji wa taarifa, kwani taarifa
hazitunzwi kwa njia ya karatasi. Mfumo
unaoungisha watumiaji kuanzia
Mapokezi, Malipo, Daktari, Maabara,,
radiolojia, Stoo pamoja na famasi

3. Mfumo wa Tiba Mtandao

(Telemedicine)

Hospitali kwa kushirikiana na
Wizara ya Afya, imeanzisha mfumo wa
tiba mtandao (Telemedicine) ambao
unaiwezesha kutoa huduma katika
hospitali za ngazi ya chini. Mfumo huu
unawawezesha wataalamu wa afya
kutoa huduma kwa maeneo yenye
uhaba wa wataalamu, na pia unasaidia
kupunguza gharama za usafiri kwa
wananchi. Kwa sasa, hospitali inatoa

Toleo Maalumu Miaka Minne
ya Rais Dkt. Samia Kazini

huduma kupitia mfumo huu kwa
hospitali za:
Hospitali ya Mkoa wa Manyara
Hospitali ya Mkoa wa Tanga
Hospitali ya Mkoa wa Morogoro
Hospitali ya Mkoa wa Singida

4. Mfumo wa Kusafirisha Sampuli

za Wagonjwa (Pneumatic Tube

System)

Hospitali imeanzisha mfumo
maalum wa kusafirisha sampuli za
wagonjwa kutoka sehemu za kutolea
huduma hadi maabara kwa ajili ya
vipimo. Mfumo huu unarahisisha
utendaji kazi na kupunguza gharama na
kuepuka muda wa muuguzi kutembea
kutafuta sampuli na kupeleka maabara.
Mfumo huu unahakikisha ufanisi katika
huduma na kupunguza ucheleweshaiji.

5. Mfumo wa “Nursing Call”

Hospitali inatumia mfumo wa
“Nursing Call" uliowekwa katika wodi za
kulaza wagonjwa. Mfumo huu unasaidia
kurahisisha mawasiliano kati ya
mgonjwa na muuguzi, kwani mgonjwa
akiona haja ya msaada anaweza kuomba
kwa urahisi kupitia mfumo huu.

@ #Kazi lendelee.




Mradi wa Mtambo wa OXYGEN

(Oxygen Plant)

Hospitali imefanikiwa
kusimika mtambo wa
kuzalisha hewa tiba
wenye thamani ya 1.5B.
Mtambo huu una uwezo
wa kuzalisha mitungi
400 ndani ya masaa 24,
hivyo umekua ukiokoa
gharama milioni 76 kwa
mwezi na kuhudumia
hospitali za jirani.

Toleo Maalumu Miaka Minne @ #Ka z,' ’en de ’ee

ya Rais Dkt. Samia Kazini
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